![](https://www.wannateller.com/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7014.jpeg)
นายอนิล วัธวานี ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร กลุ่มบริษัทพรูเด็นเชียล พร้อมด้วยนายบัณฑิต เจียมอนุกูลกิจ ประธานเจ้าหน้าที่บริหาร พรูเด็นเชียล ประเทศไทย และ คณะผู้บริหารระดับสูง เข้าเยี่ยมคารวะ นายเศรษฐา ทวีสิน นายกรัฐมนตรี โดยในโอกาสของการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนั้น ทั้งสองฝ่ายได้พูดคุยแนวทางการช่วยสนับสนุนประเทศไทยเป็นศูนย์กลางด้านการเงินของภูมิภาค (Financial Hub) ตลอดจนการสนับสนุนให้ประเทศไทย เป็นศูนย์กลางการท่องเที่ยวเชิงสุขภาพ (Medical Tourism) รวมทั้ง พรูเด็นเชียล พร้อมที่จะสนับสนุนเยาวชนไทยที่มีความสามารถให้ได้ รับประสบการณ์การทำงานระหว่างประเทศ เพื่อนำความรู้และประสบการณ์กลับมาพัฒนาประเทศ พร้อมกันนี้ บริษัทฯ จะพิจารณาโอกาสที่จะใช้ไทยเป็นสำนักงานภูมิภาคอีกด้วย
![](https://i0.wp.com/www.wannateller.com/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7013.jpeg?ssl=1)
![](https://i1.wp.com/www.wannateller.com/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7012.jpeg?ssl=1)